Lịch diễn sẽ là từ 17h30 đến 19h các ngày 25 và 26.9 với lịch trình như sau:
- Ngày 1, 3 đoàn Lân Sư Rồng cùng với 15 trường THCS trên địa bàn TP. Huế sẽ rước đèn qua các tuyến đường Nguyễn Du, Chùa Ông, Bạch Đằng, Ngự Viên, Chi Lăng.
- Ngày 2, 10 sư đoàn Lân Sư Rồng sẽ cùng 3 đơn vị THCS đạt giải Nhất, Nhì trong Lễ rước đèn Trung thu ngày đầu cùng 4 CLB võ thuật cổ truyền sẽ rước đèn qua tuyến đường Trần Hưng Đạo, Hùng Vương, cầu Trường Tiền, cầu Gia Hội, Bến Nghé, Lê Lợi, Đội Cung và kết thúc ở Trường Đại học Sư phạm Huế.